Hardcore Tv.
มองหาที่ Log in อยู่อ้อ มา Log in ตรงนี้ก็ได้ (ยังไม่ได้สมัครก็สมัครซะ ไม่งั้นเสียชาติเกิดแหง่)
มองหาที่ Log in อยู่อ้อ มา Log in ตรงนี้ก็ได้ (ยังไม่ได้สมัครก็สมัครซะ ไม่งั้นเสียชาติเกิดแหง่)
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

For Gamer for Hardcore people only

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
เข้าสู่ระบบ(Log in)
Username:
Password:
เข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติทุกครั้ง(Log in automatically): 
:: ลืม(forget) password
Latest topics
» อยู่คนเดียวก็ขอปั้มซะ
เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ I_icon_minitimeMon Feb 24, 2014 5:08 pm by SixTeen

» how to play love plus in eng Love plus ภาษาอังกฤษ
เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ I_icon_minitimeMon Sep 16, 2013 3:35 pm by gamenew

» X-Cluzive Gamer นักแคสเกมมือใหม่
เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ I_icon_minitimeSat Dec 08, 2012 11:52 am by SLAYERGAMER1235

» [Trailer]Splinter Cell Blacklist
เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ I_icon_minitimeSun Sep 30, 2012 2:24 pm by loonnybz

» [Trailer]Resident Evil 6
เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ I_icon_minitimeSun Sep 30, 2012 2:20 pm by loonnybz

» โปรแกรมต่างๆสำหรับเกมเมอร์
เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ I_icon_minitimeSun Sep 30, 2012 2:01 pm by loonnybz

» เซิฟเวอร์ We are HCG Server Minecraft 1.2.5 (ช่วงพัฒนา) อัพเดท ภาพ 11/4/2555
เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ I_icon_minitimeSat Sep 29, 2012 11:56 pm by loonnybz

» BlackFireเกมยิงระดับเกมเมอร์
เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ I_icon_minitimeSat Sep 29, 2012 11:53 pm by loonnybz

» Dragon Nest Online
เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ I_icon_minitimeSat Sep 29, 2012 11:52 pm by loonnybz

» BBNสวดยอดนินจาแห่งปี
เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ I_icon_minitimeSat Sep 29, 2012 11:51 pm by loonnybz

Most Viewed Topics
Resident Evil 4 Walkthrough [END] By Xcrosz
Angel War Online The game!
ยินดีต้อนรับ Gamer ทุกคนสู่บอรด์ HardcoreTv. รวมพลคนฮารด์คอเกม
มารายงานตัวชาว Hardcore Gamer กัน =w=
คุณชอบเกมส์แนวไหนมากที่สุด
รับสมัครนักข่าวเกม แห่ง บอรด์ HCG!!
KruJazzGameTV ช่วยเข้าไปติชมบ้างนะ
Angel War Pt4 Leaked!
CAPCOM! ยกเลิก ไอคอนResident Evil 6! เพราะ ...(ช่างคิดเน้อ - -)
มาเล่นเกมส์กันดีกว่า ชื่อเกมส์ว่า ถาม-ตอบ สุดเกรียน
Top posters
aminook (316)
เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ I_vote_lcapเกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ I_voting_barเกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ I_vote_rcap 
Sephiroth (297)
เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ I_vote_lcapเกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ I_voting_barเกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ I_vote_rcap 
aumza856 (294)
Inumaru (258)
TaMTheGame (227)
SlowMon (215)
Ploy1412 (186)
loonnybz (177)
patapeedu (173)
uncencor (167)

เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ

Go down 
plum00001
Arunmaru
LuvRiZZ
SlowMon
aminook
BlackSkull
10 posters
ผู้ตั้งข้อความ
BlackSkull
Newbie Gamer (Lv1)
BlackSkull

Address : Chiang Mai
Hobby : Play Games
Interested : KILL KILL KILL!!!

เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ   เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ I_icon_minitimeThu Mar 22, 2012 9:43 pm

สำหรับใครที่ยังคิดถึงเกมส์ตลับสมัยตอนยังเด็กๆ วันนี้ผมก็จะเอามาให้รับชมกันนะครับนี่ก็โพสครั้งแรกของผมมีอะไรก็ติชมกันได้นะครับ Smile

เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ Nestopia2011-11-3017-10-19-59
เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ Nestopia2011-11-3017-26-27-49
เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ Nestopia2011-11-3017-32-21-33เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ Nestopia2011-11-3017-31-28-16เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ Nestopia2011-11-3017-28-48-81เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ Nestopia2011-11-3018-10-43-81เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ Nestopia2011-11-3018-31-51-86

วิธีจะเล่น
1. แตกไฟล์ แล้วเราจะได้ ฟอเดอร์ชื่อ "Game 8bit ( FR Game )"
2. Run โปรแกรมเล่น ชื่อ "nestopia.exe" ที่อยู่ในฟแเดอร์ชื่อ "Nestopia136bin ( โปรแกรมเล่น )"
3. จากนั้นก็ลากไฟล์เกมส์ ในฟอเดอร์ชื่อ "All 8820 NES ROMs ( ตัวเกมส์ )" เข้าใส่ตัวโปรแกรมเลยครับง่ายดี
ส่วนอีกวิธี โดยไปที่โปรแกรม เลือก File > Open แล้วเข้าไปเลือกไฟล์เกมส์ในฟอเดอร์ชื่อ "All 8820 NES ROMs ( ตัวเกมส์ )"

หมายเหตุ : ถ้ามีข้อความขึ้น ให้กด No อย่างเดียวเลยครับ หรือเกมส์ไหนเล่นไม่ได้ก็เปลี่ยนๆ เอานะครับ

วิธีเล่น
ปุ่มบังคับก็น่าจะอยู่ตรง ปุ่ม W , A , S, D , Enter (Start) , Num 4 , Num 5 , Num 7 , Num 8

หมายเหตุ : ผมปรับไม่ค่อยจะเป็นนะครับ ไงก็ขออภัยด้วยนะครับ เอ้อ บางทีปุ่มบังคับคือ X , D , C , V นะ ไม่รุ้ทำไม

แนะนำ : ให้เพื่อนๆ เลือกเกมส์ ในฟอเดอร์ "0-9" เลือกไฟล์พวก "20 in 1" , "24 in 1" , "31 in 1" ไรพวกนี้ครับ เพราะจะเป็นเกมส์ที่พวกเราเคยเล่นกันบ่อยๆ สมัยเด็กๆ ครับ

Part01 ลิ้งดาวน์โหลด 190 MB : http://www.mediafire.com/?na28uq552h249sc
Part02 ลิ้งดาวน์โหลด 190 MB : http://www.mediafire.com/?d9pgddd4q77kfl8
Part03 ลิ้งดาวน์โหลด 190 MB : http://www.mediafire.com/?75mouhp95a4rsia
Part04 ลิ้งดาวน์โหลด 190 MB : http://www.mediafire.com/?e3vcevaqfgan7tc
Part05 ลิ้งดาวน์โหลด 152 MB : http://www.mediafire.com/?ibzz5vjasoczyd1

ถ้าผิดหมวดล่ะก็ขออภัยด้วยนะครับนี่เป็นครั้งแีรกของผม ขอบคุณมากครับ

เครดิตไฟล์ต้นฉบับ และเนื้อหา : jamornz
ขึ้นไปข้างบน Go down
aminook
Become a gamer (Lv2)
aminook

Address : FunnyMomentsTV
Hobby : เล่นเกม,ดู Youtube
Interested : ทุกอย่างบนโลก

เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ   เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ I_icon_minitimeFri Mar 23, 2012 2:33 pm

แต่ละอันนี้เกมในตำนาน
ปล.เขาห้ามแจกเกมนะ
BlackSkull
BlackSkull

Interested : KILL KILL KILL!!!

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ   เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ I_icon_minitimeSat Mar 24, 2012 9:19 am

ขอโทษ ด้วยนะครับไม่ได้ตั้งใจจะแจกเกมส์หรอกครับ พอดีอยากจะให้เก็บไว้สะสมกันน่ะครับก้อเลยแปะลิ้งโหลดมาด้วย
SlowMon
SlowMon

Address : SreanGamer[SG]TV.
Hobby : เล่นเกมส์+แคสเกมเล่นๆ
Interested : นักแคสเกมมือเก๋า

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ   เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ I_icon_minitimeSat Mar 24, 2012 9:56 am

โห แต่ละเกมมัน.........Lolz Shocked
https://www.facebook.com/pages/SGR-Srean-Gamer-Review/32456347092
LuvRiZZ
LuvRiZZ

Address : โลก
Hobby : จะรู้ไปทำไม
Interested : ร็อคๆๆๆๆๆๆ

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ   เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ I_icon_minitimeSat Mar 24, 2012 11:23 am

55555 ไม่เคยเล่นเยย อ่ะ กลัวจะเล่นไม่เป็น
https://facebook.com/NongPloy64
BlackSkull
BlackSkull

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ   เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ I_icon_minitimeSat Mar 24, 2012 2:22 pm

เกมส์มันจะมีทั้งหมด8000กว่าเกมส์นะครับ พอดีไม่สามารถเอารูปมาได้หมด รับรองในนั้นจะร้องมีเกมส์ในตำนานทั้งที่คุณรู้จักหรือไม่รู้จักน่ะครับ ผมรับรองเลยว่าเกมส์พวกนี้น่าเก็บสะสมไว้อย่างมากเลยล่ะครับ
Arunmaru

Address : ส่วนใดส่วนหนึ่งในโลกใบนี้
Hobby : เล่นเกม ดูเนื้อเรื่องเกม ระบบเกม นั่งวาดรูป ฟังเพลงร็อค ชักนำกลุ่มชาวร็อคในโรงเรียนตัวเอง
Interested : เกมทุกประเภท

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ   เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ I_icon_minitimeSun Mar 25, 2012 4:30 pm

โอ้วคอนทร่าาาาาาาาาาาาาาาา//meนึกถึงตอนอนุบาล
plum00001
plum00001

Score : 0

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ   เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ I_icon_minitimeSun Mar 25, 2012 7:00 pm

กุเล่นเกมส์แรกไม่ผ่านเลิกเล่นเลย T^T
Perfact
Perfact

Address : หน้าจอคอม
Hobby : เล่นเกมส์ ยิงไก่

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ   เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ I_icon_minitimeMon Mar 26, 2012 6:39 pm

เคยเล่นหมดเลย Razz
aumza856
aumza856

Hobby : เล่นเกม
Interested : ผู้หญิง

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ   เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ I_icon_minitimeMon Mar 26, 2012 11:04 pm

ผิดหมวดครับ เเต่ว่านะ เเต่ละเกมนี่มันเป็นเกมที่คุ้นเคยมากเลย ( เเต่ก่อนบ้านจน 55555+ )
Marioak
Marioak

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ   เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ I_icon_minitimeWed Mar 28, 2012 2:36 pm

เล่นมาแล้วทั้งนั้น ฮา /me ถอนหงอก
https://www.youtube.com/user/Marioak
loonnybz
loonnybz

Address : เฮ้ย!! ข้างหลัง
Hobby : เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก
Interested : ไอ้ตรงนั้น

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ   เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ I_icon_minitimeSat Sep 29, 2012 11:35 pm

contra โฮกกกก

เกมส์ตลับสมัยเด็กๆ เกมส์น่าสะสมครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1