Hardcore Tv.
มองหาที่ Log in อยู่อ้อ มา Log in ตรงนี้ก็ได้ (ยังไม่ได้สมัครก็สมัครซะ ไม่งั้นเสียชาติเกิดแหง่)

For Gamer for Hardcore people only

บ้านCalendarช่วยเหลือค้นหารายชื่อสมาชิกกลุ่มผู้ใช้สมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
เข้าสู่ระบบ(Log in)
Username:
Password:
เข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติทุกครั้ง(Log in automatically): 
:: ลืม(forget) password
Latest topics
Most Viewed Topics
Resident Evil 4 Walkthrough [END] By Xcrosz
Angel War Online The game!
ยินดีต้อนรับ Gamer ทุกคนสู่บอรด์ HardcoreTv. รวมพลคนฮารด์คอเกม
มารายงานตัวชาว Hardcore Gamer กัน =w=
KruJazzGameTV ช่วยเข้าไปติชมบ้างนะ
รับสมัครนักข่าวเกม แห่ง บอรด์ HCG!!
คุณชอบเกมส์แนวไหนมากที่สุด
Angel War Pt4 Leaked!
[ทำเป็นGalleryแม่มเลย]UP*Fan Art LawBreaker หน้า3จ้า
มาเล่นเกมส์กันดีกว่า ชื่อเกมส์ว่า ถาม-ตอบ สุดเกรียน
Top posters
aminook (316)

Sephiroth (297)

aumza856 (294)

Inumaru (258)

TaMTheGame (227)

SlowMon (215)

Ploy1412 (186)

loonnybz (177)

patapeedu (173)

uncencor (167)

Share | 

Gaming Mouse Razer!!! มาดูกันว่ามันดีอย่างไร

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
Energykung
Newbie Gamer (Lv1)

Address : HardcoreTv.Forum
Hobby : แคสเกมส์ ตัดต่อรูป
Interested : ทำภาพยนต์

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Gaming Mouse Razer!!! มาดูกันว่ามันดีอย่างไร   Sun Mar 11, 2012 8:42 pm

สวัสดีครับมาพบกับผมEnครับวันนี้ผมขอเสนอ!!! แต๊นๆๆๆ

Razer Abyssus Gaming Mouse

ที่ผมเสนอตัวนี้นะครับเพราะว่าราคามันไม่แพงนะ ราคาอยู่ที่ 882.00 บาท (ราคาร้านZest)
ก็น่าจะถูกในบรรดาของRazerนะครับ

-รายละเอียดนะครับ

ความละเอียด 3500dpi Razer Precision™ เเละเซ็นเซอร์ ระบบ 3.5G infrared sensor
ไม่ว่าคุณจะเคลื่อนไหวเพียงเล็กน้อย หรือรวดเร็ว Razer Abyssus จะเคลื่อนไหวตามคุณโดยไม่มีการสะดุด หรือหลุดจากการควบคุม สัมผัสประสบการณ์ในการควบคุมที่อิสระ ที่จะทำให้คุณควบคุมเกมได้อย่างแม่นยำ

3 ปุ่ม ที่ตั้งใจทำเพื่อให้ตอบสนองการกดอย่างรวดเร็ว และแม่นยำ
Razer Abyssus ตั้งใจทำจุดเด่นในการตอบสนองต่อการกดของปุ่มให้เป็นจุดเด่นหลัก แม้ในการกดรัว คุณก็จะได้รับการตอบสนองในทันทีที่คุณกด ทำให้คุณไม่พลาดเวลายิงปืน หรือร่ายเวทย์ใส่ศัตรูของคุณ

ปุ่มเลื่อนสำหรับเลือก DPI และ Polling Rate
ปรับการควบคุมให้เข้ากับเกมที่คุณเล่นได้ในทันทีด้วยปุ่มเลื่อนสำหรับเลือก DPI โดยเลือกได้ระหว่าง 450/1800/3500dpi และปุ่มเลื่อนสำหรับเลือก Polling Rate ระหว่าง 125/1000Hz โดยสามารถเลือกได้ตลอดเวลา ไม่ต้องพึ่งโปรแกรมในการตั้งค่าแต่อย่างใด

ซึ่งเจ้าเมาส์ตัวนี้นะครับจะมี2แบบ นะครับ
-Abyssus จะเป็นแบบธรรมดานะครับ ราคา 882 บาท
-Abyssus Mirror ราคา 1,390.00 บาท

ผมก็จะมีรูปและความละเอียดต่างๆมาเปรียบเทียบกันนะครับ

แบบธรรมดา

แบบMirror

ค่าระเอียดนะครับ
-แบบธรรมดา
• ความละเอียด 3500dpi Razer Precision™ เเละเซ็นเซอร์ ระบบ 3.5G infrared sensor
• อัตราความเร็วในการตอบสนอง 1000Hz Ultrapolling™ / 1ms response time
• ปุ่มปรับค่าความละเอียด DPI Mechanical dpi/polling rate switches
• On-The-Fly Sensitivity™ adjustment
• No Drift Control
• Always-On™ mode
• Ultra-large non-slip buttons
• การส่งถ่ายข้อมูล 16-bit ultra-wide data path
• 60-120 inches per second and 15g of acceleration
• 3 ปุ่ม Three independently programmable Hyperesponse™ buttons
• Ambidextrous design
• Scroll wheel with 24 individual click positions
• Zero-acoustic Ultraslick™ Teflon feet
• Seven-foot, lightweight, non-tangle cord
• Approx. size in mm: 115(L) x 63(W) x 40(H)

-แบบMirror

High gloss mirror finish
3500dpi Razer Precision™ 3.5G infrared sensor
1000Hz Ultrapolling™ / 1ms response time
Mechanical dpi/polling rate switches
On-The-Fly Sensitivity™ adjustment
No Drift Control
Always-On™ mode
Ultra-large buttons
16-bit ultra-wide data path
60-120 inches per second and 15g of acceleration
Three independently programmable Hyperesponse™ buttons
Ambidextrous design
Scroll wheel with 24 individual click positions
Zero-acoustic Ultraslick™ mouse feet
Seven-foot, lightweight, non-tangle cord
Approx. size in mm: 115(L) x 63(W) x 40(H)

ซึ่งผมว่ามันก็น่าจะเหมือนกันนะครับแต่ต่างแค่Mirror มันเหลือมๆซึ่งผมก็ไม่เก่งด้านนี่เท่าไรถ้าใครเก่งก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ขอขอบคุณข้อมูลจากZest

ขึ้นไปข้างบน Go down
ดูข้อมูลส่วนตัว http://www.youtube.com/user/EnergysGamer?feature=mhee
TaMTheGame
Become a gamer (Lv2)

Address : บ้านร้างบางนา -.-
Hobby : เล่นเกม ฟังเพลง ดูการ์ตูน
Interested : เกม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gaming Mouse Razer!!! มาดูกันว่ามันดีอย่างไร   Sun Mar 11, 2012 8:45 pm

น่าสนใจครับแต่มัน แพง !!!!!!

Address : ExclusiveBest
Hobby : เล่นเกมส์
Interested : เทคโนโลยี

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gaming Mouse Razer!!! มาดูกันว่ามันดีอย่างไร   Sun Mar 11, 2012 8:50 pm

ขอบคุณทึี่ให้ข้อมูลนะครับผม ของมันแพง Shocked ที่บ้านผมยังใช้เมาส์ธรรมมาแบบบ้านๆอยู่เลย lol!

ดูข้อมูลส่วนตัว
OhmTaKu

Address : Ask your father?
Hobby : ดูเมะ อ่านมังงะ เล่นเกม สิงบอร์ด ไปวันๆ
Interested : 2D

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gaming Mouse Razer!!! มาดูกันว่ามันดีอย่างไร   Sun Mar 11, 2012 9:05 pm

ของrazer ผมใช้แม่ม่ายดำอยู่ครับ เม้าส์ว่าจะซื้อของss Very Happy

Keyboard:Razer Black Widow ultimate
Headset:Steelseries Siberia V2

HENTAI!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Energykung

Address : HardcoreTv.Forum
Hobby : แคสเกมส์ ตัดต่อรูป
Interested : ทำภาพยนต์

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gaming Mouse Razer!!! มาดูกันว่ามันดีอย่างไร   Sun Mar 11, 2012 9:06 pm

OhmTaKu พิมพ์ว่า:
ของrazer ผมใช้แม่ม่ายดำอยู่ครับ เม้าส์ว่าจะซื้อของss Very Happy

=[]= แพงนะนั้นนะรุ่นนั้น

ดูข้อมูลส่วนตัว http://www.youtube.com/user/EnergysGamer?feature=mhee
PaBlolly EvE

Address : โลก
Hobby : อ่านการ์ตูน ดูการ์ตูน วาดการ์ตูน เดินเล่น ฟังเพลง เล่นเกม ดูคลิปพี่ออย,พี่เบย์
Interested : เรื่องของกู

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gaming Mouse Razer!!! มาดูกันว่ามันดีอย่างไร   Sun Mar 11, 2012 9:13 pm

โดยส่วนตัวใช้แบบไหนก้เหมือนๆกัน แต่ถ้ามีแบบแพงๆใช้มันทำให้รู้สึกหรูหรา 5555+

Address : Ask your father?
Hobby : ดูเมะ อ่านมังงะ เล่นเกม สิงบอร์ด ไปวันๆ
Interested : 2D

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gaming Mouse Razer!!! มาดูกันว่ามันดีอย่างไร   Sun Mar 11, 2012 9:14 pm

PaBlolly EvE พิมพ์ว่า:
โดยส่วนตัวใช้แบบไหนก้เหมือนๆกัน แต่ถ้ามีแบบแพงๆใช้มันทำให้รู้สึกหรูหรา 5555+
ผมก็รู้สึกนะมีส่วน50%เลยหละ Cool คีย์บอรืดผมซื้อมาถนอมอย่างดีหูฟังด้วย

Keyboard:Razer Black Widow ultimate
Headset:Steelseries Siberia V2

HENTAI!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Dead of Crysis

Address : ดาว GU ROCK \m/
Hobby : เกมส์ เกมส์ เกมส์ เเละก็เกมส์
Interested : HardcoreTV เเละอื่นๆอีกมากมาย

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gaming Mouse Razer!!! มาดูกันว่ามันดีอย่างไร   Sun Mar 11, 2012 9:16 pm

ถึงจะเเพงเเต่ของเขาดีจริง lol!

mosukiza

Hobby : เล่นกีฬา/ฟังเพลง/ดูเมะ/เล่นเกม
Interested : อนิเม/การถ่ายรูป/เพลงอินเตอร์

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gaming Mouse Razer!!! มาดูกันว่ามันดีอย่างไร   Sun Mar 11, 2012 10:10 pm

ได้อยู่นะครับ เวลาเลื่อนลุกกลิ้งนี่เสียงเอี๊ยดอ๊าด จุดเสียเลย
แต่ไม่เคยหลอนให้เห็น ก็ถือว่ษโอนะถ้าไม่เอามาโคร
Sephiroth

Address : กรุงเทพฯ
Hobby : FAP FAP FAP !
Interested : KATOON ANIME~

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gaming Mouse Razer!!! มาดูกันว่ามันดีอย่างไร   Sun Mar 11, 2012 10:21 pm

อ่าผมยังใช้เมาส์กาก ๆ อยู่เลย

Address : SreanGamer[SG]TV.
Hobby : เล่นเกมส์+แคสเกมเล่นๆ
Interested : นักแคสเกมมือเก๋า

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: Gaming Mouse Razer!!! มาดูกันว่ามันดีอย่างไร   Sun Mar 11, 2012 10:29 pm

โอ้ววว ของดี!!!!!!!!!!!! Twisted Evil

ดูข้อมูลส่วนตัว http://www.facebook.com/pages/SGR-Srean-Gamer-Review/32456347092

Gaming Mouse Razer!!! มาดูกันว่ามันดีอย่างไร
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1