Hardcore Tv.
มองหาที่ Log in อยู่อ้อ มา Log in ตรงนี้ก็ได้ (ยังไม่ได้สมัครก็สมัครซะ ไม่งั้นเสียชาติเกิดแหง่)

For Gamer for Hardcore people only

บ้านCalendarช่วยเหลือค้นหารายชื่อสมาชิกกลุ่มผู้ใช้สมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
เข้าสู่ระบบ(Log in)
Username:
Password:
เข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติทุกครั้ง(Log in automatically): 
:: ลืม(forget) password
Latest topics
Most Viewed Topics
Resident Evil 4 Walkthrough [END] By Xcrosz
Angel War Online The game!
ยินดีต้อนรับ Gamer ทุกคนสู่บอรด์ HardcoreTv. รวมพลคนฮารด์คอเกม
มารายงานตัวชาว Hardcore Gamer กัน =w=
KruJazzGameTV ช่วยเข้าไปติชมบ้างนะ
รับสมัครนักข่าวเกม แห่ง บอรด์ HCG!!
คุณชอบเกมส์แนวไหนมากที่สุด
Angel War Pt4 Leaked!
[ทำเป็นGalleryแม่มเลย]UP*Fan Art LawBreaker หน้า3จ้า
มาเล่นเกมส์กันดีกว่า ชื่อเกมส์ว่า ถาม-ตอบ สุดเกรียน
Top posters
aminook (316)

Sephiroth (297)

aumza856 (294)

Inumaru (258)

TaMTheGame (227)

SlowMon (215)

Ploy1412 (186)

loonnybz (177)

patapeedu (173)

uncencor (167)

Share | 

การหาไอเทมที่ดีใน Skyrim หลักสูตรพื้นฐาน

อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
kaboto
Newbie Gamer (Lv1)

Score : 0

ตั้งหัวข้อเรื่อง: การหาไอเทมที่ดีใน Skyrim หลักสูตรพื้นฐาน   Sun Mar 11, 2012 10:45 am

เคยสินะครับที่มักจะมีปัญหากับการหาไอเทมดีๆ ไอเทมชั้นยอดแต่ดูามร้านค้าแล้วก็ไม่มี วันนี้เราจะมาแนะแนวการหาอาวุธที่ดีกันครับ

ขั้นตอนที่1 เมื่อท่านเริ่มเข้าสู่โหมดOpen World(หลังเควสจัดการมังกรตัวแรกและได้FuSมาแล้ว)
ให้ท่านไปที่เมืองDawn Star ครับตามรูปนี้

เมื่อไปถึงแล้วให้ทำตามClipนี้เลยครับ

เมื่อจัดการโด้แม่*ให้หมดแล้ว ก็จัดการขายไอเทมที่ไม่ต้องการทิ้งครับ นี่คือไอเทมที่ดีในระดับนึงในช่วงแรกครับ

ขั้นตอนที่ 2 เมื่อเรากลับเมืองWhiteRunไปจะมีไอ้คนนึงมาบอกให้เราหาผู้หญิงใช่ไหมครับ เควสนี้แนะนำให้พา Lydia(คนใช้ประจำตัวเรา)ไปด้วยนะครับ เพราะพวกหัวหน้านี้เก่งสุดๆครับส่วนผู้หญิงที่มันต้องการตัวอยู่ในโรงแรมครับ ให้เราไปนั่งแล้วจะมีผู้หญิงมาถามว่าจะรับอะไรรึเปล่า
ก็จะเริ่มเควสต่อไปครับ เมื่อจบเควสโดยเลือดลุยกับพวกหัวหน้าแล้ว ให้จัดการโด้ของทุกอย่างในนั้นครับ แล้วพวกตัวทหารระดับหัวหน้าจะดรอปดาบอันนนึงครับ ดาเมจใช้ได้ ก็นำมาใช้ครับ

ขั้นตอนที่ 3 เมื่อมีเงินทุนพอสมควรแล้ว ให้ไปเหมาหนังกับเหล็กมาให้หมดครับ แร่อะไรก็ตามถ้ามีเงินพอก็ซื้อเยอะๆเลย แล้วไปที่เตาหลอมครับ จัดการสร้าง iron dagger มาจนเหล็กหมดครับ หากมีSoulGemอยู่ก็จัดการตีออพชั่นใส่มีดด้วยครับจะขายได้ราคาดีขึ้น(ใช้เฉพาะพวกอันเล็กๆนะครับ โซลเจมอันใหญ่ไว้ใช้ทำของดีๆ)และทำแบบนี้ไปเรื่อยๆเมื่อเงินทุนหมดก็ไปทำเควสหลักกับเควสเสริมก็ได้ครับ กิลด์โจรกับAssasinจะได้เงินดีสุดครับ แต่ถ้าเข้ากิลด์ Companion แล้วทำเควสเขาไปเรื่อยๆ ก็จะได้สกิลแปลงร่างเป็นหมาป่ามาครับ

หมายเหตุ:กิลด์นั้นสามารถเข้าร่วมได้มากกว่า1กิลด์ ยกเว้นพวกนาฬิกาพายุกับจักรรวัดิครับ

ขั้นตอนที่4 เมื่อเลเวลSmitมีดีในระดับเต็มแล้ว ก็จัดการคราฟไอเทมตามสายเลยครับถ้าหากสายเกราะเบา แนะนำเกราะมังกรครับ หาวัตถุดิบง่ายสุดแล้ว(เดินเล่นดีๆก็มีมังกรมาให้ตบ) แต่ถ้าสายเกราะหนัก หากยังหาDeadricไม่ได้ ก็ใช้เกราะมังกรแก้ขัดได้ครับ แต่ดีสุดคือเดดริคครับ

เกราะมังกร

เกราะเดดริค

เกราะไนติงเกล

หมายเหตุ:ถ้าเน้นโด้จริงๆก็ทำเควสของกิลด์โจรเอาเกราะไนติงเกลมาก็ได้ครับ เอฟเฟ็กมันทำให้การย่องเบาสดวกขึ้นเยอะ

ขั้นตอนพิเศษ:ให้ไปเก็บเช้าท์ตามจุดต่างๆครับ แล้วสู้กับไอ้ผีนักบวชมังกรที่บินไปบินมาเลยครับ ไอเทมที่มันดรอปถ้าเป็นพวกตัวหัวหน้าจะมีหน้ากากครับ หน้ากากมีทั้งหมด9อัน(มั้งจำไม่ได้)แต่ละอันจะมีเอฟเฟ็กต่างกันไปครับ ให้ไปหาดูในกูเกิลนะครับ

ปล.ตัวอย่างหน้ากากก็ดูไอ้ตัวที่เราไปแย่งไม้ตายมาในเควสเกือบสุดท้ายนั่นละ ห้ามขายด้วยนะเพราะถ้าสะสมครบทุกอันจะเอาไปแลกหน้ากากสุดยอดได้

สำหรับการหาวัตถุดิบนั้น แนะนำให้สำรวจเอาเองนะครับ จะทำให้เกมสนุกขึ้นเยอะ ไว้พบกันวันใหม่ครับ ขอบคุณที่อ่านจนจบครับ cheers

เครดิตรูป:Skyrim wiki
ขึ้นไปข้างบน Go down
ดูข้อมูลส่วนตัว
<.Trucido.>

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การหาไอเทมที่ดีใน Skyrim หลักสูตรพื้นฐาน   Sun Mar 11, 2012 10:50 am

เจ๋งดีๆ เดียวลองมั้ง

Score : 0

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การหาไอเทมที่ดีใน Skyrim หลักสูตรพื้นฐาน   Sun Mar 11, 2012 11:10 am

โอวาคิน o_O
Lucius E. Alusia

Hobby : ฟังเพลง เล่นเกมส์
Interested : Plawsuree Buasont

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การหาไอเทมที่ดีใน Skyrim หลักสูตรพื้นฐาน   Sun Mar 11, 2012 11:40 am

ขอบคุณนะครับ เดี๋ยวจะลอง ^^''
Karamiez

Address : บ้านที่มีพ่อแม่รอเราอยู่
Hobby : Fap fap! OGC!!!!!
Interested : เกมส์เกมส์และเกมส์

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การหาไอเทมที่ดีใน Skyrim หลักสูตรพื้นฐาน   Sun Mar 11, 2012 2:25 pm

ผมได้หน้ากากเกือบครบแล้วเหลืออันเดียว คืออันที่พี่บอก มันดรอปเควสสุดท้ายอ้ะ ของผมไม่เห็นอะไรเลย อยู่ๆก็มีคทาปักให้เลย 555
DGTBeRSeRKeR

Address : หมู่บ้าน โคโนฮะ
Hobby : Co-op All games
Interested : คลิปพี่ออย(Lawbreaker)

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การหาไอเทมที่ดีใน Skyrim หลักสูตรพื้นฐาน   Sun Mar 11, 2012 6:09 pm

เยี่ยมมากครับ หามานาน 555+

TaMTheGame
Become a gamer (Lv2)

Address : บ้านร้างบางนา -.-
Hobby : เล่นเกม ฟังเพลง ดูการ์ตูน
Interested : เกม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การหาไอเทมที่ดีใน Skyrim หลักสูตรพื้นฐาน   Sun Mar 11, 2012 6:11 pm

ไปโฉบมาด่วน !!!!!!

ปล.ได้แล้วเว้ยเห้ย

Address : บนดิน =5=
Hobby : เล่นเกม ฟังเพลง
Interested : แคชเกม

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การหาไอเทมที่ดีใน Skyrim หลักสูตรพื้นฐาน   Sun Mar 11, 2012 7:57 pm

โหยยยยย เจ๋งครับ

ขอบคุณครับบ =5=

ดูข้อมูลส่วนตัว http://www.youtube.com/user/seegameza1?feature=mhee
SlowMon

Address : SreanGamer[SG]TV.
Hobby : เล่นเกมส์+แคสเกมเล่นๆ
Interested : นักแคสเกมมือเก๋า

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การหาไอเทมที่ดีใน Skyrim หลักสูตรพื้นฐาน   Sun Mar 11, 2012 9:47 pm

โอ้ว ชุด โคตรเท่อะ!!!=w=!

ดูข้อมูลส่วนตัว http://www.facebook.com/pages/SGR-Srean-Gamer-Review/32456347092
aumza856

Hobby : เล่นเกม
Interested : ผู้หญิง

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การหาไอเทมที่ดีใน Skyrim หลักสูตรพื้นฐาน   Wed Mar 14, 2012 5:23 pm

เจ๋ง เเบบนี่รวยเเน่

ฝากเเนลด้วยงับ : http://www.youtube.com/user/GMCasting100?feature=mhee
Mal2kza

Hobby : ดู youtube
Interested : Games

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การหาไอเทมที่ดีใน Skyrim หลักสูตรพื้นฐาน   Wed Mar 14, 2012 7:52 pm

เดะไปเอามาใช้ดีฟ่า น่าลอง

Address : หน้าคอม
Hobby : อ่านดราม่า,ดูanime,ฟังเพลง,นอน
Interested : Anime

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การหาไอเทมที่ดีใน Skyrim หลักสูตรพื้นฐาน   Wed Mar 14, 2012 7:57 pm

ขอบคุนความรุ้คับ จะเอาไปลองเน้อ

Out The World with Inumaru Very Happy lol!

ฝากแชแนลด้วยครับ คลิ๊กแรงๆ!
SlideReviewTV

Address : ความลับทางรายการ SLideREviewTV
Hobby : cast gaming play game อัพเดธแชแนล
Interested : cast gaming SLideREviewTV HCG

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การหาไอเทมที่ดีใน Skyrim หลักสูตรพื้นฐาน   Fri Mar 16, 2012 4:26 pm

โด้ วาคินๆ

อยากได้ เกาะมังกรแฮะแต่ยังเวล 8 อยู่เลย 5555555+

วันๆ(เอาแต่โด้ กับฆ่าแมม มอธ 55555)

http://www.youtube.com/user/slide12349
ดูข้อมูลส่วนตัว http://www.youtube.com/user/slide12349?feature=watch
loonnybz

Address : เฮ้ย!! ข้างหลัง
Hobby : เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก
Interested : ไอ้ตรงนั้น

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: การหาไอเทมที่ดีใน Skyrim หลักสูตรพื้นฐาน   Sat Sep 29, 2012 8:07 am

ขอบคุณคับ Smile

การหาไอเทมที่ดีใน Skyrim หลักสูตรพื้นฐาน
อ่านหัวข้อก่อนหน้า อ่านหัวข้อถัดไป ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1