Hardcore Tv.
มองหาที่ Log in อยู่อ้อ มา Log in ตรงนี้ก็ได้ (ยังไม่ได้สมัครก็สมัครซะ ไม่งั้นเสียชาติเกิดแหง่)
มองหาที่ Log in อยู่อ้อ มา Log in ตรงนี้ก็ได้ (ยังไม่ได้สมัครก็สมัครซะ ไม่งั้นเสียชาติเกิดแหง่)
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

For Gamer for Hardcore people only

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)
เข้าสู่ระบบ(Log in)
Username:
Password:
เข้าสู่ระบบโดยอัตโนมัติทุกครั้ง(Log in automatically): 
:: ลืม(forget) password
Latest topics
» อยู่คนเดียวก็ขอปั้มซะ
ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 I_icon_minitimeMon Feb 24, 2014 5:08 pm by SixTeen

» how to play love plus in eng Love plus ภาษาอังกฤษ
ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 I_icon_minitimeMon Sep 16, 2013 3:35 pm by gamenew

» X-Cluzive Gamer นักแคสเกมมือใหม่
ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 I_icon_minitimeSat Dec 08, 2012 11:52 am by SLAYERGAMER1235

» [Trailer]Splinter Cell Blacklist
ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 I_icon_minitimeSun Sep 30, 2012 2:24 pm by loonnybz

» [Trailer]Resident Evil 6
ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 I_icon_minitimeSun Sep 30, 2012 2:20 pm by loonnybz

» โปรแกรมต่างๆสำหรับเกมเมอร์
ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 I_icon_minitimeSun Sep 30, 2012 2:01 pm by loonnybz

» เซิฟเวอร์ We are HCG Server Minecraft 1.2.5 (ช่วงพัฒนา) อัพเดท ภาพ 11/4/2555
ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 I_icon_minitimeSat Sep 29, 2012 11:56 pm by loonnybz

» BlackFireเกมยิงระดับเกมเมอร์
ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 I_icon_minitimeSat Sep 29, 2012 11:53 pm by loonnybz

» Dragon Nest Online
ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 I_icon_minitimeSat Sep 29, 2012 11:52 pm by loonnybz

» BBNสวดยอดนินจาแห่งปี
ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 I_icon_minitimeSat Sep 29, 2012 11:51 pm by loonnybz

Most Viewed Topics
Resident Evil 4 Walkthrough [END] By Xcrosz
Angel War Online The game!
ยินดีต้อนรับ Gamer ทุกคนสู่บอรด์ HardcoreTv. รวมพลคนฮารด์คอเกม
มารายงานตัวชาว Hardcore Gamer กัน =w=
คุณชอบเกมส์แนวไหนมากที่สุด
รับสมัครนักข่าวเกม แห่ง บอรด์ HCG!!
KruJazzGameTV ช่วยเข้าไปติชมบ้างนะ
Angel War Pt4 Leaked!
CAPCOM! ยกเลิก ไอคอนResident Evil 6! เพราะ ...(ช่างคิดเน้อ - -)
มาเล่นเกมส์กันดีกว่า ชื่อเกมส์ว่า ถาม-ตอบ สุดเกรียน
Top posters
aminook (316)
ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 I_vote_lcapใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 I_voting_barใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 I_vote_rcap 
Sephiroth (297)
ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 I_vote_lcapใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 I_voting_barใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 I_vote_rcap 
aumza856 (294)
Inumaru (258)
TaMTheGame (227)
SlowMon (215)
Ploy1412 (186)
loonnybz (177)
patapeedu (173)
uncencor (167)

ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ

Go down 
namza666
overlord444
Sephiroth
IK
Sol2RY
Away
ThebestgamerTV
lukepuen
12 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3
ผู้ตั้งข้อความ
Sol2RY
Newbie Gamer (Lv1)
Sol2RY

Address : ประเทศไทย
Hobby : เล่นๆๆๆๆเกมส์
Interested : ไม่มีอะไรเป็นพิเศษ

ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ   ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 I_icon_minitimeWed Mar 14, 2012 2:35 pm

backzone1 พิมพ์ว่า:
ขอทริค axe เมพๆหน่อยเพ่ sorry

จัดให้ครับผม

axe

เป็นฮีโร่แท้งที่ดี หากไปกับเพื่อนที่มีสตั้นหรือสกิลหยุดที่อำนวยต่อสกิล 1 ของเราก็มีโอกาสที่จะฆ่ากันง่ายๆเลย
โดย แนวทางหลักๆของ axe มี 3 อย่างคือ
1.ตัดครีป (แนะนำให้ไปกับ ฮีโร่ที่มีสตั้น หรือยิงไกลเพื่อสนับสนุน)
2.ฟามป่า
3.อย่เลนตามปกติ
ต้นเกมควรฆ่าให้มากและตายให้น้อย พยายามออกโล่บล้อกให้ได้ไวๆ ส่วนการออกโล่บล้อก2 อันนั้นไม่จำเป็นครับ เพราะมันแค่เพิ่มเลือดและการรีเลือด ส่วนการบล้อกดาเมจ ก็มีผลแค่อันเดียว
เก็บเงินไปออกเกราะสะท้อนดีกว่า (หากเล่นบ่อยๆเวลาอันติก็กะเลือดได้เลยครับ ไม่ต้องไปคลิ้กดูตัวมัน
*ทริคการกะอันติให้เบ่งเลือดเป็น4 ส่วน พอเลือดเหลือ1ส่วน4 ก็ใส่อันติได้เลยครับ รับประกันว่าไม่พลาด )

การอัพสกิล
1. ถ้าเจอฮีโร่ตีใกล้ ให้อัพ 3 สลับ 1 แล้วก็อันติ
2.ถ้าเจอฮีโร่ตีไกล ให้อัพ 3 สลับ 2 แล้วอัพ 1 ไว้ 1ครั้ง (เล่นสเต็ป เผาหัวแล้วเดินเข้าใส่)

ไอเท็ม

ต้นเกม
โล่บล้อกเล็ก 2 อัน ต้นไม้หรือขวดเลือด
เก็บเงินออกแหวนรี(รีบออกโล่บล้อกให้ไวที่สุด)

กลางเกม
ออกโล่บล้อก และรองเท้าม่วง(วิ่งทะลุครีป)
และ เกราะสะท้อน(ไว้แท้งเต็มที่)

ท้ายเกม
ออก bink (bink เข้าไป สกิล1 แล้วกดเกราะสะท้อน
* ย้ำว่าสกิล1 ก่อนไม่ว่าจะbinkเข้าหรือเดินเข้าตามปกติ แล้ว กดเกราะสะท้อนนะครับ เพราะว่าจะมีช่วงคูลดาวของการร่ายสกิล
ประมานเสี้ยววิก่อนมันจะตีเรา จะทำให้เกราะสะท้อนส่งผลเต็มที่ ผมอ่านในหนังสือดอทเอมา )
ออกหัวใจ หรือเกราะกระดูก เท่านี้ก็โหดสุดๆแหละครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
Sol2RY
Sol2RY

Interested : ไม่มีอะไรเป็นพิเศษ

ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ   ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 I_icon_minitimeWed Mar 14, 2012 2:44 pm

ฮีโร่ที่ผมอธิบายไป พอจะเข้าใจกันไหมครับ ^ ^
(เกมไม่เกี่ยวข้องกับเวลา แต่ทริคและเทคนิค + การเรียนรู้เพื่อจะพัฒนานี้แหละ ที่จะทำให้เราเป้นเซียนตัวจริง)

ส่วนคุณ lukepuen
ที่ขอ drow ranger เดี่ยวผมจะจัดให้นะครับ ว่างๆจะเขียนบอกให้นะ
overlord444
overlord444

Address : ที่ใดที่หนึ่งในโลก
Hobby : เล่นเกม,แคสเกม,ดูคลิบพี่ออย,เล่นดนตรี
Interested : LawbreakerTV

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ   ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 I_icon_minitimeWed Mar 14, 2012 3:10 pm

ผมขอจัดให้ตัวนึง พอดีเล่นแบบ เลน c 5-5 ชนะมา

bucther

ตัวนี้เน้นสกิลที่ลดเลือดเลือดซะส่วนใหญ่ เรียกได้ว่า huskar ยังร้อง

เวล1-5 ให้ซื้อ รองเท้ากากๆออกมาแล้วก้อยา(จะยา1ขวดหรือกินไม้ก้อได้) เรื่องสกิลให้อับ 1 กะ 2 แรกๆนี้ให้ไปเลนที่มีฮีโร่สตั๊น ถ้าเล่นเทพๆเวล1ก้อคิวได้ละคับแต่ผมยังเล่นมะเก่งต้องรอเวล2คับ คือทสกิลแรกจะฮุกไปที่เป้าหมายทำให้เป้าหมายโดนฉุดมาหาเรา ตามด้วยสกิล2 จะทำให้ ตัวอีกฝ่ายรอบๆเลือดลดวิละ25พร้อมสโลว์ด้วยถ้าเลนที่คุนไปมีสตั๊นด้วยจะช่วยให้ฮีโร่อีกฝ่ายไม่หนีไป+เราอาจไม่ต้องกดสกิล2ให้เสียเลือดอีกด้วย

พอเวล6ให้ออกขาไม้เช่นเคยจะได้ตี+วิ่งไว เนื่องจากเวล6มี unti แล้ว ยังงี้ก้อพอ 2-1 ได้ละ (มัน2เรา1นะ) แต่แนะนำให้บวกกะฮีโร่เปราะๆจะได้คิวไวๆ(ซื้อของไวด้วย)

หลังนั้นก้อเสต็ปเดิมไปจนจบเกม ส่วนเรื่อง ไอเทม ก้อจะพิมต่อจากนี้ล่ะคับ

เวล1-5
รองเท้ากากๆ+ยา

เวล6-10
ขาไม้ str,agi(อันไหนก้อได้)+โล่บล็อก

เวล11-16
ขาไม้ str+โล่บล็อก2อัน+เท้ารีมานา+blade mail

เวล17-25
ใจใหญ่2อัน+โล่บล็อก+blade mail+ดาบทอง+monkey king bar
https://www.youtube.com/user/BlockMan665/videos
Sol2RY
Sol2RY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ   ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 I_icon_minitimeWed Mar 14, 2012 4:48 pm

ผมว่า bucther ควรออกขวดรูนต้นเกมดีกว่าครับ เพราะจะได้ + ทั้งเลือดและมานนา
และถ้าเราวิ่งเก็บรูน ก็มีโอกาสไปไล่kill ได้มากกว่านะครับ

และถ้าแม่นจริง ไปเลนกลางเลยครับ ไม่จำเป้นต้องไปกับคนอื่น
ถ้าฮุคแม่น บุกเดี่ยวก็สบายครับ
Sol2RY
Sol2RY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ   ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 I_icon_minitimeWed Mar 14, 2012 4:54 pm

ส่วนไอเท็ม
ผมแนะนำ

ต้นเกม
ขวดรูน
รองเท้าธรรรมดา

กลางเกม
ผมแนะนำกันเวทย์ มากกว่าโล่บล้อกครับ ถึงจะบล้อกดาเมจไม่ได้ แต่ทำให้เราโดนสกิลของตัวเองน้อยกว่าศัตรู และรีเลือดไวกว่า อีกอย่างเพราะ bucther เป้นฮีโร่เดินตุ่ย ไม่ช่ายฮีโร่แท้ง โล่บล้อกเลยไม่จำเป็นครับ

รองเท้าวิ่ง(รือรองเท้าม่วง)มากกว่า เพราะไว้เดินไล่ฆ่า และวิ่งผ่านครีปได้นะ

ท้ายเกม

คฆาฟ้า(เพื่อเพิ่มดาเมจและการดูดเลือดให้เราของอันติ)

หัวใจstr ครับ

lukepuen
lukepuen

Score : 0

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ   ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 I_icon_minitimeWed Mar 14, 2012 11:19 pm

แพนด้าสามตัวมันเกรียนยังไงเหรอคับบอกหน่อย
overlord444
overlord444

Hobby : เล่นเกม,แคสเกม,ดูคลิบพี่ออย,เล่นดนตรี

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ   ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 I_icon_minitimeThu Mar 15, 2012 8:17 am

lukepuen พิมพ์ว่า:
แพนด้าสามตัวมันเกรียนยังไงเหรอคับบอกหน่อย
ง่ายๆเลย ให้ตัวไฟ unti พุ่งไปแล้วกดท่าแรก ตอนนี้อีกฝ่ายรอบๆจะทำไรมะได้ประมาน3วิ ให้แพนด่าตัวเหล้าพ่นไฟแล้วก้อตีๆไปก่อน พอมันหายนิ่งให้แพนด้าเหล้าโยนเหล้า อีกฝ่ายจะได้ติดมิสเยอะๆ แล้วก้อแพนไฟก้อกดสกิว2คู่กันไปด้วย(สกิวนี้แม้งเหมือน unti ของ yonero เลยอ่ะ)ถ้ามีตัวไหนหนีให้แพนด้าสายฟ้า บริ้ง ไปจัดก้อได้ แค่นี้เกรียนพอมั้ย
https://www.youtube.com/user/BlockMan665/videos
overlord444
overlord444

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ   ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 I_icon_minitimeThu Mar 15, 2012 8:18 am

Sol2RY พิมพ์ว่า:
ส่วนไอเท็ม
ผมแนะนำ

ต้นเกม
ขวดรูน
รองเท้าธรรรมดา

กลางเกม
ผมแนะนำกันเวทย์ มากกว่าโล่บล้อกครับ ถึงจะบล้อกดาเมจไม่ได้ แต่ทำให้เราโดนสกิลของตัวเองน้อยกว่าศัตรู และรีเลือดไวกว่า อีกอย่างเพราะ bucther เป้นฮีโร่เดินตุ่ย ไม่ช่ายฮีโร่แท้ง โล่บล้อกเลยไม่จำเป็นครับ

รองเท้าวิ่ง(รือรองเท้าม่วง)มากกว่า เพราะไว้เดินไล่ฆ่า และวิ่งผ่านครีปได้นะ

ท้ายเกม

คฆาฟ้า(เพื่อเพิ่มดาเมจและการดูดเลือดให้เราของอันติ)

หัวใจstr ครับ

หลังๆผมบวกไปถึงป้อมไฟเลยนะ
lukepuen
lukepuen

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ   ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 I_icon_minitimeThu Mar 15, 2012 6:29 pm

WOW~!!!เกรียนสุดยอด ลองไปหัดเล่นดีกว่า
lukepuen
lukepuen

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ   ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 I_icon_minitimeThu Mar 15, 2012 6:31 pm

....เดี๋ยวขอdrow rangerหน่อยคราบ เล่นทีไรเจอทุกตา
parames3010
parames3010

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ   ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 I_icon_minitimeSat Mar 17, 2012 9:26 am

เดียวว่างๆ จะไปเล่นด้วย
http://www.gtaz.net
overlord444
overlord444

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ   ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 I_icon_minitimeSun Mar 18, 2012 7:30 pm

ทำไมเงียบจัง ไปไหนกันหมด
lukepuen
lukepuen

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ   ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 I_icon_minitimeMon Mar 19, 2012 8:11 am

นั่นดิ เงียบโคตรๆ
Sol2RY
Sol2RY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ   ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 I_icon_minitimeMon Mar 19, 2012 11:02 pm

มาทักทายครับ ช่วงนี้ไม่ว่างเลย ฮ่าๆ
lukepuen
lukepuen

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ   ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 I_icon_minitimeThu Mar 22, 2012 9:10 am

อยู่ไหนกันหมด!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
overlord444
overlord444

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ   ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ - Page 3 I_icon_minitimeSat Mar 24, 2012 8:15 am

เล่นดอทยุคับ
เล่นทั้งวันเรย

ใครเล่นDOTAเข้ามาคุยกันบ้างนะคร้าบ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 3 จาก 3ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3